Tư vấn ly hôn

Ly Hôn Trong Trường Hợp Vợ Hoặc Chồng Mất Tích

Nhiều người luôn cho rằng chắc chắn sẽ không thể ly hôn nếu một trong hai bên vợ chồng mất tích. Vậy thì có ly hôn được trong trường hợp này không? Luật Gia An xin chia sẻ về vấn đề này như sau: Thứ nhất, khi nào một người được coi là mất tích? Việc xác định một người có phải mất tích hay không được quy định tại Điều 68 Bộ luật dân sự 2015 Theo đó, một người được coi là mất tích với các điều kiện sau:

Tư vấn ly hôn

Mọi người dường như chưa có cái nhìn đúng đắn về việc cần đến sự Tư vấn ly hôn, họ nghĩ rằng chỉ cần tới Tư vấn ly hôn khi hai vợ chồng đang cố gắng cứu vãn cuộc hôn nhân của mình. Tuy nhiên nếu bạn đã, đang và sẽ đưa ra quyết định ly hôn bạn cũng sẽ cần đến cố vấn Tư vấn ly hôn tại sao ư? Có thể Tư vấn ly hôn chưa được biết đến rộng rãi và bạn chưa từng nghe đến Tư vấn ly hôn. Tuy nhiên, nhiều cặp vợ chồng đã và đang sử dụng dịch vụ này giúp họ trải qua thời kỳ căng thẳng và chắc chắn tha...

097 849 2882